Views: 0 Author: David Si Publish Time: 2026-03-10 Pinagmulan: WFS Cashmere
Sa WFS Cashmere, ang kalidad ay hindi isang marketing claim—ito ay nasusukat, nasusuri, at nabe-verify. Pagkatapos ng dalawang dekada na pagmamanupaktura para sa mga pandaigdigang tatak, nalaman ko na ang mga hindi pagkakaunawaan sa kalidad ay karaniwang nagmumula sa hindi malinaw na mga pamantayan. Tinutukoy ng gabay na ito ang layuning pamantayan na naghihiwalay sa mga premium na katsemir mula sa mga produktong may gradong pangkomersyo.
Ang de-kalidad na cashmere knitwear ay nakakatugon sa limang pangunahing pamantayan : (1) Fiber grade (14–16.5 micron diameter, 34mm+ length), (2) Gauge consistency (stitch density sa loob ng ±5% ng specification), (3) Pilling resistance Grade 3–4 minimum sa ISO 12945-2 pagkatapos ng 2,000 na ( 5% na cycle) cycle), at (5) Integridad ng konstruksyon (walang nalaglag na tahi, wastong lakas ng tahi, tamang pagtatapos). Ang mga pamantayang ito ay nabe-verify sa pamamagitan ng in-house na pagsubok at third-party na lab certification.
Parameter ng Kalidad |
Premium na Pamantayan |
Katanggap-tanggap na Pamantayan |
Paraan ng Pagsubok |
diameter ng hibla |
14–15.5 microns |
15.5–16.5 microns |
Optical fiber analyzer |
Haba ng hibla |
36–40mm |
32–36mm |
Almeter o comb sorter |
Sukatin ang pagkakapare-pareho |
±3% ng spec |
±5% ng spec |
Bilang ng tahi bawat 10cm |
Paglaban sa pilling |
Baitang 4–5 |
Baitang 3–4 |
ISO 12945-2 |
Pag-urong (haba) |
<2% |
<3% |
ISO 6330, 5 paghuhugas |
Pag-urong (lapad) |
<3% |
<5% |
ISO 6330, 5 paghuhugas |
Kabilisan ng kulay (paghuhugas) |
Baitang 4–5 |
Baitang 3–4 |
ISO 105-C06 |
Kabilisan ng kulay (liwanag) |
Baitang 5–6 |
Baitang 4–5 |
ISO 105-B02 |
Lakas ng tahi |
>200N |
>150N |
ISO 13935-2 |
Ang kalidad ng kasmir ay nagsisimula sa diameter ng hibla. Mas malambot ang pakiramdam ng mas pinong mga hibla, mas mababa ang tableta, at may mga premium na presyo.
Grade |
Saklaw ng Micron |
Posisyon ng Market |
Napakahusay |
<14.5 microns |
Luho, $500+ na tingi |
Premium |
14.5–15.5 microns |
Bridge luxury, $200–$500 |
Pamantayan |
15.5–16.5 microns |
Kontemporaryo, $100–$200 |
Komersyal |
16.5–18.5 microns |
Mass market, <$100 |
Paraan ng pagsubok: Optical fiber diameter analyzer (OFDA) o projection microscope bawat IWTO-47.
Sa WFS Cashmere: Ang aming karaniwang sinulid ay gumagamit ng 15.5-micron na Mongolian cashmere. Available ang mga premium na grado sa 14.5 microns.
Ang mas mahahabang hibla ay gumagawa ng mas matibay na sinulid na mas kaunti ang mga tabletas at nagpapanatili ng hugis.
Haba ng Marka |
Ibig sabihin Haba |
Pagganap |
Mahaba |
36–40mm |
Minimal na pilling, mahusay na pagpapanatili ng hugis |
Katamtaman |
32–36mm |
Katamtamang pilling, magandang tibay |
Maikli |
<32mm |
Mas mataas na pilling tendency, mas mababang tibay |
Paraan ng pagsubok: Pagsusukat ng almeter bawat IWTO-17 o hanay ng comb sorter.
Bakit mahalaga ang haba: Ang mga maiikling hibla ay hindi gumagana mula sa istraktura ng sinulid at bumubuo ng mga tabletas. Ang mga mahahabang hibla ay nananatiling nakaangkla.
Ang cashmere ay naglalaman ng guard hair (coarse, straight fibers) na dapat tanggalin.
Grade |
Bantayan ang Nilalaman ng Buhok |
Pakiramdam |
A-grade |
<0.3% |
Pambihirang malambot |
B-grade |
0.3–0.8% |
Malambot, katanggap-tanggap |
C-grade |
>0.8% |
Prickly, harsh |
Paraan ng pagsubok: Manu-manong pag-uuri o optical analysis ayon sa IWTO-32.
Sinusukat ng gauge ang mga karayom bawat pulgada sa makina ng pagniniting. Mas mataas na gauge = mas pinong tela.
Gauge |
Mga tahi/cm |
Karaniwang Timbang |
Pinakamahusay Para sa |
3GG |
1.2–1.5 |
400–600 gsm |
Makapal na damit na panlabas |
5GG |
2.0–2.5 |
300–450 gsm |
Mga katamtamang sweater |
7GG |
2.8–3.5 |
250–350 gsm |
Mga klasikong niniting |
9GG |
3.6–4.5 |
200–280 gsm |
Mga magagandang sweater |
12GG |
4.8–6.0 |
150–220 gsm |
Magaan na mga niniting |
14GG+ |
5.6+ |
<180 gsm |
Luxury basics |
Pamantayan ng kalidad: Aktwal na gauge sa loob ng ±5% ng tinukoy na gauge.
Mga palabas sa premium na cashmere:
Uniform na laki ng tahi (walang nakikitang variation sa buong panel)
Kahit na tensyon (walang pagkunot o rippling)
Tamang pagkakabuo ng tahi (walang split o malformed stitches)
Mga karaniwang depekto na tinatanggihan:
Drop stitches (butas sa tela)
Tuck stitches (hindi sinasadyang texture)
Mga linya ng karayom (mga patayong guhit mula sa hindi pantay na pag-igting)
Konstruksyon |
Mga katangian |
Mga Tagapagpahiwatig ng Kalidad |
Jersey |
Makinis na mukha, nakikita ang mga loop sa likod |
Kahit na pagbuo ng loop, walang pagkukulot sa mga gilid |
Tadyang (1×1, 2×2) |
Mga patayong haligi, mataas na kahabaan |
Malinis na kahulugan ng column, pare-pareho ang lapad |
Cable |
Mga grupo ng cross stitch |
Symmetrical pattern, walang distortion |
Intarsia |
Mga bloke ng kulay na walang mga float |
Malinis na kulay junctions, walang puckering |
Ganap na uso |
Mga panel na may hugis, walang tahi sa gilid |
Makinis na humuhubog na mga linya, tumpak na sukat |
Nabubuo ang mga pilling kapag ang maluwag na mga hibla ay nakasabit sa ibabaw ng tela. Ito ang pinakakaraniwang reklamo sa cashmere—at ang pinaka-maiiwasan sa pamamagitan ng kontrol sa kalidad.
Salik |
Mababang Pilling |
Mataas na Pilling |
Haba ng hibla |
Mahaba (>36mm) |
Maikli (<32mm) |
diameter ng hibla |
Fine (<16 microns) |
Magaspang (>17 microns) |
Antas ng twist |
Mataas na twist |
Mababang twist |
Gauge |
Mas mataas na gauge |
Mas mababang gauge |
Nilalaman ng hibla |
100% katsemir |
Pinaghalong katsemir |
ISO 12945-2 (Paraan ng Martindale):
Ang sample ng tela ay kinuskos laban sa karaniwang abradant
2,000 cycle na karaniwang pagsubok
Na-rate na 1–5 (5 = walang pilling, 1 = matinding pilling)
ICI Pilling Box:
Ang mga sample ay bumagsak sa umiikot na kahon na may cork liner
6,000 rebolusyon na pamantayan
Na-rate na 1–5
Grade |
Paglalarawan |
Katanggap-tanggap |
5 |
Walang pagbabago |
Mahusay |
4 |
Bahagyang malabo |
Napakahusay (premium na pamantayan) |
3 |
Katamtamang pilling |
Katanggap-tanggap (minimum na pamantayan) |
2 |
Katangi-tanging pilling |
Mas mababa sa pamantayan |
1 |
Siksik na pilling |
Hindi katanggap-tanggap |
Sa WFS Cashmere: Target namin ang Grade 4+ para sa lahat ng production, na may Grade 3 bilang absolute minimum. Ang bawat bulk lot ay sinusubok bago ipadala.
Ang mga hibla ng kasmir ay may kaliskis na magkakaugnay kapag nalantad sa init, kahalumigmigan, at pagkabalisa. Ang wastong pagtatapos ay nagpapaliit sa ugali na ito.
Direksyon |
Premium na Pamantayan |
Katanggap-tanggap na Pamantayan |
Paraan ng Pagsubok |
Ang haba |
<2% |
<3% |
ISO 6330, 5A na programa |
Lapad |
<3% |
<5% |
ISO 6330, 5A na programa |
Pamamaraan ng pagsubok:
Sukatin ang ispesimen bago hugasan (markahan ang 50cm na mga benchmark)
Paghuhugas ng makina 40°C, banayad na ikot, karaniwang naglilinis
Flat dry (walang tumble)
Kundisyon 24 oras
Muling sukatin at kalkulahin ang porsyento ng pagbabago
Salik |
Mababang Pag-urong |
Mataas na Pag-urong |
Paghahanda ng hibla |
Tamang nakakarelaks |
Mataas na pag-igting sa pag-ikot |
Pagtatapos |
Full relaxation wash |
Minimal na pagtatapos |
Konstruksyon |
Mahigpit, matatag na tahi |
Maluwag, bukas na konstruksyon |
Pag-label ng pangangalaga |
Malinaw na mga tagubilin |
Nawawala o mali |
Sa WFS Cashmere: Ang lahat ng produksyon ay sumasailalim sa relaxation washing sa panahon ng pagtatapos upang paunang lumiit ang tela bago gupitin at tahiin.
Sinusukat ang pagkawala ng kulay sa panahon ng paglalaba sa bahay.
Grade |
Paglalarawan |
Katanggap-tanggap |
5 |
Walang pagbabago |
Mahusay |
4 |
Bahagyang pagbabago |
Napakahusay |
3 |
Kapansin-pansing pagbabago |
Minimum na katanggap-tanggap |
1–2 |
Malaking pagbabago |
Hindi katanggap-tanggap |
Paraan ng pagsubok: ISO 105-C06 (hugasan sa 40°C o 60°C depende sa label ng pangangalaga)
Sinusukat ang pagkupas ng kulay sa ilalim ng pagkakalantad sa sikat ng araw.
Grade |
Paglalarawan |
Aplikasyon |
7–8 |
Mahusay |
Panlabas, napaka-light-sensitive |
5–6 |
Napakahusay |
Karaniwang damit |
3–4 |
Katamtaman |
Limitadong pagkakalantad sa liwanag |
1–2 |
mahirap |
Hindi katanggap-tanggap |
Paraan ng pagsubok: ISO 105-B02 (pagkalantad sa xenon arc)
Sa WFS Cashmere: Nangangailangan kami ng Grade 4+ na washing fastness at Grade 5+ na light fastness para sa lahat ng mga kulay ng produksyon.
Ang mga tahi ay dapat makatiis sa normal na pagkapagod ng pagsusuot.
Uri ng tahi |
Pinakamababang Lakas |
Paraan ng Pagsubok |
Pinagtahian ng balikat |
200N |
ISO 13935-2 |
Pinagtahian sa gilid |
180N |
ISO 13935-2 |
Kalakip sa manggas |
180N |
ISO 13935-2 |
Pinagsasama ng pag-link ang mga niniting na panel. Mga tagapagpahiwatig ng kalidad:
Densidad ng tahi: Tumutugma sa sukat ng katawan
Tension: Kahit na, walang puckering
Alignment: Mga pattern na tumutugma sa buong tahi
Walang nilaktawan na tahi: 100% integridad ng tahi
Proseso |
Tagapagpahiwatig ng Kalidad |
Naglalaba |
Malambot na handfeel, walang felting |
Pagpindot |
Makinis na ibabaw, walang shine marks |
Pag-trim |
Malinis na mga gilid, walang maluwag na mga sinulid |
Pag-label |
Secure attachment, tamang pagkakalagay |
Ang bawat production batch ay sumasailalim sa:
Visual na inspeksyon: 100% ng mga piraso
Dimensional check: Random sampling bawat AQL
Pilling test: Mga sample na kinatawan
Pagsusuri sa pag-urong: Pagsubok sa paghuhugas sa bawat label ng pangangalaga
Available kapag hiniling:
Pagsusuri ng nilalaman ng hibla
Full color fastness panel
Sertipikasyon ng paglaban sa pilling
Sertipikasyon ng pag-urong
Ang bawat pagpapadala ay may kasamang dokumentasyon ng:
Mga pagtutukoy ng hibla
Mga resulta ng pagsubok
Nakamit ang kalidad ng grado
Petsa ng inspeksyon at inspektor
Nasusukat ang kalidad ng cashmere. Ang diameter ng fiber, pilling resistance, shrinkage, at color fastness ay nagbibigay ng mga layunin na benchmark na naghihiwalay sa mga premium na produkto mula sa mas mababang mga alternatibo. Ipilit ang pagsubok sa dokumentasyon at i-verify ang mga pamantayan bago tanggapin ang produksyon.
Sa WFS Cashmere, pinapanatili namin ang komprehensibong kontrol sa kalidad mula sa pagkuha ng fiber sa pamamagitan ng panghuling inspeksyon. Ang bawat batch ay sinubok, naidokumento, at na-certify upang matugunan o lumampas sa mga pamantayan ng industriya.
Humiling ng kalidad ng dokumentasyon o talakayin ang iyong mga kinakailangan sa pamantayan: Bisitahin https://www.wfscashmere.com/ upang kumonekta sa aming pangkat ng kalidad. Nagbibigay kami ng mga detalyadong detalye, pagsubok ng mga protocol, at sertipikasyon para sa bawat order ng produksyon.
Chunky vs Fine Gauge Cashmere: Pagpili ng Tamang Knit para sa Iyong Koleksyon
100% Cashmere Scarf Sourcing Guide para sa Mga Premium na Brand
100% Cashmere vs Cashmere Blends: Pag-unawa sa Kalidad at Halaga
100% Cashmere Scarf Sourcing Guide para sa Mga Premium na Brand
Paano Pinagmulan ang Wholesale ng mga Cashmere Sweater mula sa China: Isang Kumpletong Gabay sa B2B
Ang Depinitibong Gabay sa Cashmere Silk Blend Knitwear para sa Mga Mamahaling Brand
Lightweight Cashmere Knitwear: Ang Kumpletong OEM Sourcing Guide para sa SS2027
Pagpili sa Pagitan ng Cashmere at Pashmina Kung Ano ang Kailangan Mong Malaman
Ligtas ba ang Cashmere para sa mga May Sensitivities sa Balat?
Ipinaliwanag ang Mga Pangunahing Pagkakaiba ng Mongolian Cashmere vs Regular Cashmere
Paano Pumili ng Tamang Knitwear OEM/ODM Manufacturer para sa Iyong Brand
One Cardigan, Three Looks: Mastering the Transition from Casual to Formal
Ang Ebolusyon ng Cardigan: Mula sa Battlefield hanggang Runway Icon
The 365-Day Staple: Paano Mag-istilo ng Cardigans para sa Spring, Summer, Autumn at Winter
Paano Pumili ng Tagagawa ng Cashmere Knitwear: 9 Pamantayan na Dapat Gamitin ng Mga Fashion Brand
Cashmere Knitwear OEM vs ODM: Aling Modelo ang Akma sa Pana-panahong Programa ng Iyong Brand?